Rarraba masu tace iska
Nau'in tacewa na mai tsabtace iska ya kasu kashi biyu: busasshen taceccen abu da rigar tacewa. Busassun kayan tacewa shine takarda tace ko masana'anta mara saƙa. Don haɓaka yankin wucewar iska, yawancin abubuwan tacewa ana sarrafa su da ƙananan folds masu yawa. Lokacin da abin tacewa ya ɗan yi rauni, ana iya hura shi da matsewar iska. Lokacin da abin tacewa ya lalace sosai, yakamata a maye gurbinsa da wani sabo cikin lokaci.
Jika tace an yi shi da soso-kamar polyurethane. A lokacin da ake saka shi, sai a zuba mai a kwaba shi da hannu domin ya sha bakon abu a iska. Idan abin tacewa ya lalace, ana iya tsaftace shi da man tsaftacewa, sannan a maye gurbin abin tacewa idan ya yi yawa.
Idan an toshe ɓangaren tacewa sosai, juriyar shan iska zata ƙaru kuma ƙarfin injin zai ragu. Haka kuma, saboda karuwar juriyar iska, yawan man fetur din da ake tsotsewa shima zai karu, wanda hakan zai haifar da yawan hadawa, wanda hakan zai lalata yanayin tafiyar injin din, da kara yawan mai, da kuma samar da iskar carbon cikin sauki. Yawancin lokaci, yakamata ku haɓaka don duba matatar iska akai-akai
Babban halaye.
Najasa a cikin tace mai
Duk da cewa matatar mai ta keɓe daga waje, yana da wahala ƙazantattun abubuwan da ke kewaye su shiga injin, amma har yanzu akwai ƙazanta a cikin mai. Najasa ya kasu kashi biyu manya:-Kasuwa shi ne barbashin karfen da sassan injin ke sawa a lokacin aiki da kura da yashi da ke shiga daga injin mai a lokacin da ake cika man inji; sauran nau'in nau'in kwayoyin halitta ne, wanda yake baki ne.
Wani abu ne da ake samar da shi ta hanyar sauye-sauyen sinadarai na man inji a yanayin zafi yayin aikin injin. Suna lalata aikin man injin, suna raunana mai, kuma suna mannewa sassa masu motsi, ƙara juriya.
Tsohon nau'in nau'in nau'in nau'in karfe zai hanzarta lalacewa na crankshaft, camshaft da sauran raƙuman ruwa da bearings a cikin injin, da ƙananan ɓangaren silinda da zoben piston. A sakamakon haka, ratar da ke tsakanin sassan zai karu, bukatar mai zai karu, karfin mai zai ragu, da silinda liner da zoben piston Ratar tsakanin man inji da zoben piston ya yi yawa, yana sa mai ya ƙone. kara yawan man fetur da
Samar da ajiyar carbon.
A lokaci guda kuma, man fetur ɗin yana matsewa zuwa kaskon mai, wanda ke sa man injin ɗin ya yi ƙanƙara kuma ya rasa tasirinsa. Wadannan ba su da kyau ga aikin na'ura, wanda ke haifar da injin yana fitar da hayaki mai yawa kuma ya sauke ƙarfinsa sosai, wanda ya tilasta yin kwaskwarima a gaba (aikin tace mai yana daidai da koda mutum).
Lokacin aikawa: Oktoba 14-2020